Đá bóng bằng BI-A

Chào mừng đến với diễn đàn đá bóng bằng bia. Đăng nhập để tham gia nhiều nội dung hơn

Join the forum, it's quick and easy

Đá bóng bằng BI-A

Chào mừng đến với diễn đàn đá bóng bằng bia. Đăng nhập để tham gia nhiều nội dung hơn

Đá bóng bằng BI-A

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đây là nơi trao đổi, học hỏi kinh nghiệm liên quan đến đá bóng bằng bia của các cầu thủ già (Old) và trẻ (Young) thuộc DIV

CHÚC MỪNG NĂM MỚI ! Chúc DIVOY tiếp tục sôi nổi như năm qua. Member tăng, bài viết tăng và nhiều đôi giày đẹp hơn.
Nhận được tin chú Tuấn GS1 mới lên chức Bố, anh em DIVOY chúc mừng Chú. Chúc con Chú khỏe mạnh hay ăn mau lớn, gẩy bóng dẻo hơn bố.

Latest topics

» Nỗi lòng người ở lại
Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em  EmptyMon Oct 01, 2012 10:17 am by cuonghadong

» Giao hữu súng sơn kỷ niệm CMT8, QK 2/9
Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em  EmptyThu Aug 23, 2012 2:25 pm by Sơn Thủy

» Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em
Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em  EmptyThu Aug 09, 2012 9:59 am by HuyGS1

» Kết quả Chung kết Euro 2012: 5 thắng 7
Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em  EmptyThu Jul 19, 2012 9:25 am by tuanGS1

»  Binh loạn trận đờ bi thứ 5 ngày 05/07/2012
Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em  EmptyWed Jul 04, 2012 3:03 pm by Hopleedsutd

» Đờ.... bi 28/6
Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em  EmptySat Jun 30, 2012 3:52 pm by laogia

» Độ đêêêêêêêêêê!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em  EmptyThu Jun 28, 2012 3:05 pm by Sơn Thủy

» Loạt trận tứ kết EURO 2012
Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em  EmptyMon Jun 25, 2012 3:26 pm by cuonghadong

» bắt lỗi bình loạn viên
Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em  EmptyThu Jun 21, 2012 5:17 pm by Longsaigon

tuấnbưởi
laogia20
Cuong seo
cuonghadong
Truongbanvandongtaitro
Longsaigon
tuanGS1
11 posters

Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em

tuanGS1
    Tông sư CHÉM GIÓ
    Tông sư CHÉM GIÓ

Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em  Empty Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em

Bài gửi by tuanGS1 Fri Jun 08, 2012 2:26 pm

Kính thưa toàn thể các anh, các em và cả các chị...
    Thời gian vừa qua, do một số khó khăn về nhân sự nên công cuộc xây dựng và duy trì forum DIVOY đã bị gián đoạn. Đây là một điều thực sự đáng tiếc của câu lạc bộ bóng đá trụ sở chính.
    Xin nhắc lại với forum những tiền bối đã từng tham gia tích cực: a Long Già vừa phải dù phải vừa già, vừa đi xa nhưng vẫn rất quan tâm đến đội bóng, anh Tiến titsoi với những đường chém ngắn nhưng dí dỏm, mà lại toàn chém con vợ, anh cuonghadong với màn chém dã man không thương tiếc, Hợp lét sứt nhiệt tình chém loạn xạ một cách vô tình, dunga với những đường kiếm còn quá yếu đuối và non nớt làm anh em nghi ngại....

Thiết nghĩ,
    Sự tồn tại và phát triển của forum phải gắn liền với phong trào bóng đá của anh em, đây cũng là ý tưởng của người sáng lập khi xây dựng forum. Hơn nữa, trong thời gian vừa qua, đội bóng đã đạt được những thành công không nhỏ, là cơ sở để phong trào bóng đá được phát triển.
    Thay mặt toàn thể thành viên forum, xin trân trọng đặt bài khởi động lại forum. Mong rằng trong thời gian tới, với khí thế mới, phong trào mới, forum sẽ tiếp tục đón nhận thêm nhiều thành viên, thêm nhiều bài viết và nhiều tay kiếm được nâng hạng chém.

Xin bài chém mở màn:

Divoy sống mãi trong quần
    chúng ta không phải có cần mới tham
    gia chơi phải chém bằng MỒM,
    không chém bằng mắt, bằng mông, bằng ... đùi!!!

Được sửa bởi tuanGS1 ngày Fri Jun 08, 2012 2:43 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : sửa lại câu cuối cho đúng vần M)
    Longsaigon
    Admin
    Admin

Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em  Empty Re: Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em

Bài gửi by Longsaigon Tue Jun 12, 2012 12:18 pm

Sự ra đời của divoy xuất phát từ bức xúc của anh em cầu thủ divoy. Bức xúc đó là: đá trên sân thì chán nhưng đá ngoài sân (bằng mồm) thì hay. Tuy nhiên, thời gian ở sân thì ít nên không thể hiện được nhiều. Nhiều cầu thủ (vì nhiều lý do khác nhau) không giành nhiều thời gian để học tập kinh nghiệm sau trận đấu nên cần phải có một chỗ để trao đổi mồm - miệng. Và vì thế. Divoy forum ra đời.
    Chúng ta đã có sinh hoạt đội bóng đều đặn, nếu anh em chưa có nơi tạo gió, tạo bão thì nên giành thời gian thể hiện trên divoy, chắc sẽ tăng phần vui vẻ, sinh động cho đội bóng.
    Trách nhiệm của anh Tiến đội trưởng là duy trì đội bóng> Vậy ai nhận trách nhiệm tạo ra đội cổ vũ (fan club)? đây.
    tuanGS1
    Tông sư CHÉM GIÓ
    Tông sư CHÉM GIÓ

Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em  Empty Re: Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em

Bài gửi by tuanGS1 Tue Jun 12, 2012 1:33 pm

Sau 2 ngày cũng chỉ có 4 người vào forum... Chắc giờ này các cầu thủ đang nghiên cứu kèo nọ kèo kia nên chưa có thời gian tham gia.
    Các cầu thủ mới như Duy hay Huy hay Tuấn đều là những nhân tố quan trọng trong công cuộc khởi động lại forum. Đăng kí và tham gia ngay hôm nay để được thể hiện mình trên một sân chơi khác ngoài cỏ!
    Không thể không nhắc đến những nhân tố đã từng chém từ gió thành bão, từ bão thành lốc tố trên forum như anh Tiến, a Cường, Dũng dự ... giờ này đang ở đâu!!!
    Truongbanvandongtaitro
    Học đồ CHÉM GIÓ

Bài gửi by Truongbanvandongtaitro Thu Jun 14, 2012 9:30 am

Không ai bổ hiệm mình, mình tự phong cho cái chức chém cho oách!
    Lâu nay nghe danh đội này chém kinh lắm, thế mà mấy ngày mới có vài comment thế này thôi sao? Thất vọng, thất vọng!
    Nhân đang mùa Euro, tại sao chúng ta lại không chung để tăng nguồn tài trợ cho đội bóng nhỉ? (Các bác thông cảm, bệnh nghề nghiệp mà hehe). Bác nào chuyên nghiệp phát động phong trào hộ cái đi!
    cuonghadong
    Hoàng sư CHÉM GIÓ
    Hoàng sư CHÉM GIÓ

Bài gửi by cuonghadong Thu Jun 14, 2012 2:06 pm

Chào anh, chị em,

Lâu lâu lại có dịp khai kiếm nhỉ. Bác truongban gì gì đấy giới sờ tính là nam hay nữ đấy, chả biết gọi là gì(lúc đầu nhìn cư tưởng là trưởng ban dân nguyện...vãi....). Bác tự phong như thế là chưa được nhé. Bác không thấy anh em ở đây chém đều có số có má, có sao có gạch đàng hoàng rồi à? Toàn là các loại ...sư chém gió thôi. Bác cần phải cống hiến nhiều hơn nữa nhé. Nếu không có thứ hạng thì ít ra cũng phải tầm admin chém gió hay gì gì chứ nhỉ? hehe. Chưa gì lon ton vào forum mà đã chém cả diễn đàn thế này, mỗi thằng nó chém cho một phát là nát bươm ngay đấy nhé, cẩn thận, cẩn thận....Smile
    Nhân dịp Euro anh em ta lại khuấy động phong trào của forum nhỉ? Anh em ai có trò hay thì đễ xuất nhé. Tạm thời em đề xuất trò cá độ tí cho vui. Nội dung như sau: Mỗi buổi sáng lập một topic trong phần chào buổi sáng với chủ đề cá độ về trận đấu buổi tối nhé. Mọi người dự đoán kết quả (thắng, thua, hòa) ai đoán đúng thì sẽ được cộng rep để nhanh lên sao lên level, ai thua sẽ bị trừ, hạ level. Mọi người có thể ra độ cho trận mà mình thích, ví dụ: cược theo đội Đức 15 rep...nếu ai thấy dễ xơi thì cứ nhận luôn, còn nếu ai không nhận thì Admin sẽ nhận, chấp hết hehehe.
    Em thấy trò này nhanh lên level nhất đấy anh em tham gia nhiệt tình vào nhé.
    Tạm thời thế nhé, em sang bên chào buổi sáng làm phát đầu tiên khai hỏa đây.

GL HF
    Cuong seo
    Đại sư CHÉM GIÓ
    Đại sư CHÉM GIÓ

Bài gửi by Cuong seo Thu Jun 14, 2012 3:22 pm

Chào các anh, chị, e đã, đang và sẽ có mặt trên pho rum

Lâu lắm rùi mới được sống trong hào khí giống như thời mấy năm trở về trước, cái thời mà cứ ló mặt lên là bị dọa, bị chém, có khi còn ăn chửi..bâng quơ.

Ngày xưa, cái thời mà phòng GS2 được lãnh đạo bởi một a chém kinh hoàng thì e nương theo lấy nickname là C..gs2 nhưng bây h nhắc đến GS2 còn thêm cái tiếng tăm lẫy lừng của một số cán bộ uống rượu theo kiểu giang hồ, cái kiểu "còn chú nào a gọi nốt ra e giải quyết" nên e phải phải quy ẩn và lấy nickname như hiện nay, mặt khác nó cũng thể hiện đúng tình trạng e phải gánh nạn cho cả đội bóng khi đi giao lưu xa nhà.

Tạm thời khởi động thế đã các bác nhỉ
    laogia20

Bài gửi by laogia20 Thu Jun 14, 2012 4:01 pm

Iem chào các anh a. lâu rồi không gặp các pác trên 4rum em
    thấy thiếu thiếu cái jì ấy. Tiện thể em gọi thêm mấy anh iem vào nữa chém cho
    vui ( Arrow …..laogia 20 Arrow …..laogia201). Lần trước bị chém hội đồng không đỡ được, rút
    kinh nghiệm lần này gọi đông đông vào chém cho sướng đỡ bị bắt nạt. Các anh em chém
    jì thì chém nhé đụng vào iem là iem gọi anh iem tổng tấn công đấy. hehehe

affraid affraid affraid
    Cuong seo
    Đại sư CHÉM GIÓ
    Đại sư CHÉM GIÓ

Bài gửi by Cuong seo Thu Jun 14, 2012 4:13 pm

Ngày xưa có Tạ Biên Cương
    Ngày nay lại có bác C……Hà Đông
    Đã chém chẳng chém phổ thông
    Mà chém cho phải nát mông rách đùi

p/s: lâu mới làm thơ, nặn mãi mới phọt ra được mấy câu mà vẫn phải mượn tạm ý của ông tuanGS1
    laogia20

Bài gửi by laogia20 Thu Jun 14, 2012 4:20 pm

Đọc từ nãy giờ quên mất nếu có cá độ thì em luôn bên đội
    trưởng Dzung nhé. Xin nỗi các pác nhé em làm 2 bài cho nhanh lên cấp. lol! lol! lol!
    tuấnbưởi
    tuấnbưởi

Bài gửi by tuấnbưởi Thu Jun 14, 2012 4:40 pm

Các anh ơi sắp mưa rồi kìa. Xuống phòng em đá bóng đê hay ra hành lang đá ma nhé, em chờ :X

Đùa chứ vẫn ra các đại ca nhé. Mưa đã có ☂
    Longsaigon
    Admin
    Admin

Bài gửi by Longsaigon Fri Jun 15, 2012 10:28 am

Nghe danh Cường sẹo thấy ghê ghê. Ngày xưa chú lấy nghệ danh gs2 để tránh bị nhầm với cường chém thôi. Giờ chú đổi tên rồi nhớ nhắc Cường hà đông đổi thành Cường Chém cho Rang hồ.
    Longsaigon
    Admin
    Admin

Bài gửi by Longsaigon Fri Jun 15, 2012 10:51 am

Nói thêm về lịch sử forum và phong trào đá bóng của divoy.
    Trước năm 2009, div cũng phát triển phong trào đá bóng, với rất nhiều cầu thủ đến nay tai tiếng vẫn còn. Tuần thi đấu 1 buổi, sau trận tổ chức rút kinh nghiệm rất bài bản. Nhớ thời hoàng kim, đội trưởng Tiến kiếm được rất nhiều tiền (chạy vào đội hình, chạy chân đá chính, chạy tỷ số...). Có đủ tiền xây nhà cơ mà
    Năm 2009-2010 đội bóng xuống hạng, bỏ thi đấu sinh hoạt hàng tuần. Cầu thủ chuyển nghề đi chạy xe ôm kiếm ăn. Thời này chỉ kiếm tiền theo từng trận thôi.
    Năm 2010, một số cầu thủ vì có tí nghề khôi phục lại đội, tổ chức thi đấu hàng tuần, thỉnh thoảng cũng có rút kinh nghiệm tập thể. Đặc biệt sau worldcup, các cầu thủ của chúng ta đầy ảo tưởng rất máu ra sân. Thậm chí còn đòi thi đấu 2 trận/tuần. Tất nhiên thi đấu nhiều thì cũng kiếm được nhiều.
    Còn tiếp....
    Longsaigon
    Admin
    Admin

Bài gửi by Longsaigon Fri Jun 15, 2012 10:52 am

Nói thêm về lịch sử forum và phong trào đá bóng của divoy.
    Trước năm 2009, div cũng phát triển phong trào đá bóng, với rất nhiều cầu thủ đến nay tai tiếng vẫn còn. Tuần thi đấu 1 buổi, sau trận tổ chức rút kinh nghiệm rất bài bản. Nhớ thời hoàng kim, đội trưởng Tiến kiếm được rất nhiều tiền (chạy vào đội hình, chạy chân đá chính, chạy tỷ số...). Có đủ tiền xây nhà cơ mà
    Năm 2009-2010 đội bóng xuống hạng, bỏ thi đấu sinh hoạt hàng tuần. Cầu thủ chuyển nghề đi chạy xe ôm kiếm ăn. Thời này chỉ kiếm tiền theo từng trận thôi.
    Năm 2010, một số cầu thủ vì có tí nghề khôi phục lại đội, tổ chức thi đấu hàng tuần, thỉnh thoảng cũng có rút kinh nghiệm tập thể. Đặc biệt sau worldcup, các cầu thủ của chúng ta đầy ảo tưởng rất máu ra sân. Thậm chí còn đòi thi đấu 2 trận/tuần. Tất nhiên thi đấu nhiều thì cũng kiếm được nhiều.
    Còn tiếp....
    laogia
    Vương sư CHÉM GIÓ
    Vương sư CHÉM GIÓ

Bài gửi by laogia Fri Jun 15, 2012 11:02 am

Iem xin báo cáo thêm ngoài xây được nhà đội trưởng Tiến còn
    có tiền lấy vợ với mua xe HonDra chạy nữa. Đợt đi Nghệ An vừa rồi Iem thú thật
    là iem có hối lộ để được vào hát quốc ca nhưng mà thế nào đến lúc ra sân lại
    không được vào (thế mới biết gừng càng già càng jian). Thông báo để anh iem nào
    có ý định hối nộ thì hối cho nó nhiều nhiều vào, không lại làm bạn với cái ghế
    như tôi. Sad Sad
    Longsaigon
    Admin
    Admin

Bài gửi by Longsaigon Fri Jun 15, 2012 11:18 am

Nói đến sự trở lại của phong trào bóng đá cần ôn lại lịch sử worldcup 2010 một Tí (đặc biệt từ giai đoạn tứ kết và bán kết).
    Anh em Divoy đâu có kém gì mấy đội dự worldcup đâu, cũng kỹ thuật, chiến thuật đầy mình. Tổ chức đội hình rất khoa học. Trước khi quay trở lại với bóng đá. Anh em có tổ chức sang tận Phúc Yên xem đá bóng trực tiếp - hẳn hoi. Xem xong có tổ chức rút kinh nghiệm đàng hoàng. Kết quả là: rất nhiều cầu thủ đi xem phải mời các cầu thủ ăn theo đi rút kinh nghiệm. Cầu thủ nào nói chẳng hay, chửi bới nhau không ra gì. thách đấu nhau trên sân bóng. Và thế là --> chúng ta lại quy tập được cầu thủ, lại thi đấu hàng tuần.
    Dư âm của worldcup không chỉ dừng lại ở sân bóng. trên các diễn đàn cây đa, cafe Hương, cafe Lân, bia Hải xồm, Lan Chín các cầu thủ, cổ động viên hò hét, chém gió kinh hoàng. Đòi hỏi phải gấp rút, khẩn trương có nơi để anh em cầu thủ XẢ....
    Vào thời này, cầu thủ Tiến không còn giữ được văn võ song toàn như xưa nữa; thêm vào đó tiền cũng khó kiếm hơn nên tìm cách bán lại vị trí đội trưởng cho các cầu thủ trẻ hơn. Về phía các cầu thủ trẻ, thấy thời trước kiếm được cũng tìm mọi cách để tiếp cận, thoả thuận với đội trưởng Tiến. Kết quả là không ít người ôm hận vì Đội trưởng thì chỉ có 1 mà thôi.
    Một số anh em cầu thủ thì tìm cách kiếm riêng qua từng trận đấu trước khi nghỉ hưu, giải nghệ. Ví dụ như chú Thuỷ mách cũng kiếm được con Cam gỉ, chú Cường gs2 cũng làm con Bai Xích Cờn biển tứ quý...
    Sinh hoạt đội bóng thời này rất tuỳ tiện, không chú trọng đến sinh hoạt tập thể, không thường xuyên rút kinh nghiệm dẫn đến chất lượng không được cải thiện nhiều. Một số tài năng mới được khai quật, khai thác triệt để như cầu thủ Vĩ vẹo, Hợp mập, thủ môn Tuấn nổ... Việc không thường xuyên rút kinh nghiệm làm cho đội trẻ thường bị đội già qua mặt (vì quá nhiều kinh nghiệm).
    Viết đến đây là hết tư liệu lịch sử, đề nghị anh em bổ sung thêm từ năm 2011.
    Cuong seo
    Đại sư CHÉM GIÓ
    Đại sư CHÉM GIÓ

Bài gửi by Cuong seo Fri Jun 15, 2012 11:28 am

Lại nói về vấn nạn chạy vào đội bóng, chạy chân đá chính
    Cái thời mình mới chân ướt chân ráo vào DIV, gặp a Dũng TC:
    Dũng TC (D): Tên gì
    Me (M): e tên là Cường anh ạ.
    D: bao nhiêu tuổi
    M: dạ thưa a, e 28t (năm 2010)
    D: phòng nào
    M: dạ em nhân viên mới phòng GS2
    D: quân của a gió Biển à
    M: không, a í tên L ạ, không phải tên Biển
    D: Nickname tiếng Trung là vậy, vạch..chân ra xem nào
    M: a ơi, để làm gì ạ
    D: làm đi, đừng hỏi nhiều

Lúc đó mình cũng chưa hiểu mô tê thế nào, đi làm ở văn phòng chứ có phải đi cày đi bừa gì đâu mà kiểm tra chân tay, nhưng vì lúc đó run quá nên vạch nhầm khoe chân khác ra..
    D: chân gì mà ngắn và đen thế
    M: e…e xin lỗi anh, e run quá nên nhầm chân
    D: kéo lên nhanh kẻo tao mặc cảm với bản thân

(tạm dừng xem phản ứng đã)

Được sửa bởi Cuong seo ngày Fri Jun 15, 2012 11:29 am; sửa lần 1. (Reason for editing : sức ép quá nên thiếu chỗ Nickname)
    Longsaigon
    Admin
    Admin

Bài gửi by Longsaigon Fri Jun 15, 2012 11:41 am

bài của chú cường sẹo đúng là phải cho thêm 1/2 sao. nó phản ánh chân thực nhưng chưa đầy đủ. chú mới đi có cửa chú dũng thôi, chưa thấm hết nỗi khổ của anh em cầu thủ đâu.
    Nhắc ông admin nhớ cộng điểm nhé
    Sơn Thủy
    Sơn Thủy
    Tiên sư CHÉM GIÓ
    Tiên sư CHÉM GIÓ

Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em  Empty Mới thuê được sân ngon

Bài gửi by Sơn Thủy Fri Jun 15, 2012 12:55 pm

Sơn Thủy
    Sơn Thủy
    Tiên sư CHÉM GIÓ
    Tiên sư CHÉM GIÓ

Khởi động lại forum - sân chơi chung cho anh em  Empty Anh em divoy

Bài gửi by Sơn Thủy Fri Jun 15, 2012 1:05 pm

tuanGS1
    Tông sư CHÉM GIÓ
    Tông sư CHÉM GIÓ

Bài gửi by tuanGS1 Fri Jun 15, 2012 2:07 pm

Sân, bóng, giày:

Giai đoạn từ 2011 đến nay, đội bóng DIVOY vẫn không ngừng sinh hoạt định kì 1 lần/tuần. Phải ghi nhận sự đóng góp, nhiệt tình rất lớn của Hợp mập, người đã giúp anh em thuê được sân đá bóng ngon, giờ đẹp, ổn định. Trong những tháng đầu 2011, đội bóng vẫn sinh hoạt tại sân Không quân. Phải nói thật là cái sân này cũng ngon, 8 sân chia 3 khu, khu chính 1 là sân 11, chia 4, khu chính 2 bé hơn chia 3, khu phụ có 1 sân nằm tít góc, sát bờ rào với mấy chú bộ đội với mấy em bóng rổ, bóng chuyền cao như sào. Trận nào anh em hò hét điên cuồng, mấy em toàn thò đầu qua khỏi bờ rào, kê cằm lên rào, há mồm, trều dãi xem anh em đá. Chẳng biết có phải vì thế mà anh em đợt này đầu tư mua sắm kinh lắm. Từ quần đùi áo số đến giày, đến cả bóng. Quần là cũng phải có số cho khỏi cầm nhầm, mà phải đúng nghĩa quần ĐÙI, áo là phải bó TÍ. Khổ nỗi chỉ sướng mỗi mấy ông chuân chuẩn, mấy ông thùng vại to hoặc gầy nhỏng thì chỉ có nước vừa chạy vừa vén thì mới mong lộ hàng!!! Giầy thì thôi rồi, đủ các chủng loại nội có, ngoại có, xịn có nhiều, giả xịn còn nhiều hơn. Nhắc đến giày lại nhớ ông Cường, ông Tuấn với ông Hợp, chẳng biết gúc gồ được cái địa chỉ bán giày ma gì ở tít tận khu Cao Xà Lá, lặn lội xuống mua, mua xong còn mang về cho anh em chọn để mua…. Nhưng đá được 2 trận là vứt! Buồn thế… Ông Tuấn được cái cẩn thận, tiếc rẻ còn mang ra cho nó khâu trên khâu dưới, đổ thêm keo vào đế. Cố cũng không xong, 2 trận vẫn hỏng. Nhắc lại vẫn còn cay cay sống mũi!!! Cú thật….
    Bóng là phải đúng quả 600k mua ở Hợp tác xã Cầu đơ Hà Đông. Nhớ lần rủ nhau lượn lờ Vincom tìm mua quả bóng vì nghe nói sắp có tài trợ khủng. Lượn mãi, hết rê búc đến Li ninh rồi sang cả Nai với Đát mà không chọn được. Có phải bóng nó lởm đâu, toàn hàng tiền triệu cả nhưng anh em chê: quả này không đẹp, quả này đường khâu nhìn như chữ tàu, quả này nặng, nói chung là ĐẮT, đíu đủ xiền!!! Vào cửa hàng thì hoành tráng lắm, bầu đàn thê tử. Cho anh xem quả bóng em ơi. Đây anh. Ồi, quả này… Ừ, quả này… Mà quả này… Bao nhiêu…. Thôi, sang đát đi! Anh em đi rồi con chủ hàng vẫn còn mân mê quả bóng. Nó cũng tự hoài nghi về hàng của chính nhà nó. Anh em lại quay về với Hợp tác xã Cầu đơ với con 600, ngon! Đá mãi chẳng hỏng, có điều mỗi lần phải mua là cứ phải hối lộ ông đội phó đội trẻ. Có mỗi ổng biết chỗ mua!

Lại nói về cái sân nằm ở khu phụ không quân. Nằm tít trong góc, gần mấy ả bóng chuyền đã đành nhưng lại gần ngay khu vệ sinh của cả sân. Nói cả sân thì hơi ngoa nhưng ít nhất là của 14 ông đội mình, cộng thêm khoảng 14 ông đá giờ sau mình, 14 ông đá giờ sau mình nữa, mà mình thì đá 8:30 sáng, gần như sớm nhất. Nói chung là khoảng 14x8 ông. Kể ra cũng là kha khá nước. Bao quanh khu phụ là 1 rãnh nước hoang, nói rãnh hoang vì trước nó là rãnh nhưng giờ chỉ còn trơ gạch với đá, chỉ khổ phải chui xuống nhặt bóng. Nói thế chứ, đây cũng là cứu cánh của vài trường hợp mà khu phụ lộ thiên không thể đáp ứng nổi. Chuyện này kể ra thì cũng dài lắm mà lại hơi động chạm nên thôi, để bài xã luận khác em hầu các bác.
    HuyGS1

Bài gửi by HuyGS1 Thu Aug 02, 2012 8:26 pm

Kính thưa các anh chị em
    Hôm nay em ngồi vooc 4room nhà ta mà thấy vắng hơ, vắng hắt. Tự nhiên thấy đắng cả "nòng" No . Nhìn đi, nhìn lại mà hok thấy các "tổ sư chém gió " đâu cả. Song, không vì thế mà quá buồn lòng Laughing sunny
    Em cũng xin được bộc bạch vài dòng tâm sự của mình sau trận Đaaaaaaaaaabii hôm nay: Phải nói là đây là trận đấu kinh điển theo đúng nghĩa đen và nghĩa flower ... khi mà 2 đội già trẻ đều ra sân với đội hình "gần như là mạnh nhất". Đội già vẫn những gương mặt quen thuộc như a Tiến,a Tuấn, a Duy giám... điều đáng nói là đội bóng này đã có những vụ "áp phe" trước mùa giải rất khôn ngoan như tuyển dụng một loạt ngôi sao đang thi đấu ở các giải đấu "danh dá", đồng thời kịp chuyển nhượng một ngôi sao rất tiềm năng sang đội trẻ. Tuy nhiên, đội trẻ không hề nao núng, với những nhân tố chủ chốt như Mr Dũng,2 mr Cường, mr Tuấn, thiếu mr Hợp cùng với một loạt các cầu thủ được đôn lên từ lò đào tạo LaDIV đã thi đấu rất bản lĩnh. Trận đấu có những pha ăn miếng trả miếng rất kịch tính. Nhưng trong một ngày thời tiết oi bức, các tiền đạo đội già đã tận dụng quá tốt hơn các cơ hội của mình và giành chiến thắng sát nút. Tuy vậy, vẫn vững lòng với câu châm ngôn "phong độ là nhất thời,đẳng cấp mới là mãi mãi" sunny . Đội trẻ đang hừng hực khí thế và giành hết sức lực cho trận Derby vào thứ 5 tới. Hi vọng đội già vẫn giữ được phong độ như hôm nay để chiến thắng của đội trẻ càng thêm ý nghĩa. cheers cheers cheers
    Sau đây là những dòng tâm sự của em. AE đội trẻ đồng tình thì cho đôi lời động viên cho khí thế, để chúng ta "phục thù" ở trận tiếp theo
    Em Huy-GS1
    mourinho

Bài gửi by mourinho Tue Aug 07, 2012 10:49 am

Chào các anh em!
    Mấy hôm nay thấy anh em chém trên diễn đàn kinh quá, lại còn nói về quá khứ của đội bóng DIV (đây là thời kỳ anh gặt hái của anh em hơi bị nhiều, nhiều lúc nghĩ lại cũng hơi áy náy), nghe chú Long nói mà anh thấy tiếc một thời hoa đỏ. Thôi không nhắc lại quá khứ mà chúng ta hướng tới tương lai. Đến bây giờ đã gần một tuần trôi qua (trận thứ năm tuần trước) cảm xúc trong anh vẫn bồi hồi, từng đường bóng, từng bước chạy, những pha ghi bàn của đội già được bình luận viên trên kênh ESPN đánh giá là mẫu mực của bóng đá thế giới. Tan trận chỉ hơi buồn là các cầu thủ đội trẻ mỗi người một góc trách cứ nhau, không ai đi chung vui với đội già (trừ chú Cường HĐ). Hy vọng trận sau đội trẻ cố gắng hơn nữa để sau trận đấu ngồi đá bóng BIA với đội già.
    HuyGS1

Bài gửi by HuyGS1 Thu Aug 09, 2012 9:59 am

Hi anh em,
    Hôm nay mọi người ra đủ nhé, đá 1 trận thật là hay cho bõ công chờ đến thứ 5 hàng tuần mới được ra sân.
    Em Huy-GS1

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: Tue May 14, 2024 2:09 am